วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2565 เวลา 17.00 น. นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เป็นประธานในพิธีปิดและมอบเกียรติบัตรแก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรมปฏิบัติงาน Work Shop “รากุที่รัก” คิด ปั้น เผา จุ่ม ภายใต้โครงการศิลปะหลอมเมือง “นครศรีธรรมราชศิลปะไฉไล 2” โดยได้รับเกียรติจากนางกฤตษญา ตระบันพฤกษ์ วัฒนธรรมจังหวัดนครศรีธรรมราช และทีมวิทยากรจากวิทยาลัยช่างศิลป์นครศรีธรรมราช สุพรรณบุรี และกรุงเทพมหานครเข้าร่วมงาน งานจัดตั้งแต่วันที่ 24 – 26 มีนาคม 2565 ณ หอศิลป์ ปารีทัส อาร์ต คลับ จังหวัดนครศรีธรรมราช มีผู้สนใจเข้าร่วมอบรมจำนวนมาก ซึ่งโครงการฯ นี้ได้รับการส่งเสริมงบประมาณ จากกองทุนส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย ประจำปี 2565
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/276317387_280803270901823_6914643224054057590_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277352561_280803817568435_6377310699410437159_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277368507_280804007568416_2401660942786322602_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277434666_280803960901754_4870014619412048090_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277437530_280803234235160_6072182547595445076_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277437988_280803194235164_4140877620057404000_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277438420_280803154235168_7209962921006335686_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277438558_280803107568506_3043119500110805756_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277439950_280803770901773_6718702308863517243_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277449318_280803424235141_2056674514491888667_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277458020_280803654235118_4910870687299538639_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277470161_280803617568455_8866773271801986882_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277532364_280803907568426_4237076118672137842_n.jpg)