เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2566 เวลา 10.00 น. สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้การต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชลลดา ชาญประสบผล อาจารย์วรพงษ์ อรุณเรือง และอาจารย์สุรางคนา ผิวมั่นกิจ พร้อมด้วยนักศึกษาสาขาวิชาศิลปะภาพพิมพ์ วิทยาลัยเพาะช่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล รัตนโกสินทร์ จำนวน 51 คน ในการเข้าชมนิทรรศการฯ ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม เพื่อศึกษาแนวคิดรวมถึงกระบวนการสร้างสรรค์ผลงานของศิลปิน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนมุมมองในการเข้าชมนิทรรศการฯ โดยมีเจ้าหน้าที่สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้การต้อนรับและบรรยายแนะนำตลอดการเข้าชม
ทั้งนี้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture ได้ทุกวัน (ยกเว้นวันจันทร์และวันหยุดนักขัตฤกษ์) ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 17 ธันวาคม 2566 เวลา 10:00 – 16:30 น. ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม สำหรับสถาบันการศึกษาหรือผู้ที่สนใจ ที่เข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture แบบหมู่คณะสามารถลงทะเบียนได้ทาง https://forms.gle/jp6RjofbDdhfeQJ38
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407437603_671294021852744_3800739584967091120_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407801524_671295558519257_2991859975163478857_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407489162_671294128519400_3688643591101286779_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407566307_671294151852731_8466611755317284439_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407234243_671295455185934_5127155536945250092_n.jpg)