![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1046.jpeg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 สิงหาคม 2561 ดร.วิมลลักษณ์ ชูชาติ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยศิลปินแห่งชาติ และศิลปินอาวุโส ร่วมเป็นกรรมการตัดสินการประกวดโมเดลประติมากรรมจากผู้เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 4 แห่ง เพื่อนำมาสร้างสรรค์ผลงานติดตั้งเป็นถนนประติมากรรมตลอดระยะ 12 กิโลเมตร จากสนามบินจนถึงท่าเรือเจ้าฟ้า สวนสาธารณะธารา อำเภอเมือง พร้อมเปิดตัวในงานมหกรรมศิลปะนานาชาติระดับโลกครั้งแรกในประเทศไทย Thailand Biennale 2018 ซึ่งได้รับความสนใจจากกลุ่มศิลปินจากหลากหลายจังหวัดเข้าร่วมการประกวดในครั้งนี้