วันที่ 17 มิถุนายน 2566 นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย มอบหมายให้เจ้าหน้าที่สถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินกิจกรรมเล่าเรื่องตลาดน้ำผ่านอินฟลูเอนเซอร์ท้องถิ่น โดยถ่ายทำคลิปสารคดี และแนะนำเยาวชนในท้องถิ่นเพื่อให้สามารถจัดทำคลิปที่น่าสนใจ มีจุดขายเกี่ยวกับอัตลักษณ์ท้องถิ่นได้ด้วยตัวเอง ณ ตลาดน้ำอัมพวา อำเภออัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจากคุณอานันท์ นาคคง ศิลปินศิลปาธร และคุณกฤตย มีทวี รองนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลอัมพวา ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการให้ข้อมูล รวมถึงได้รับความอนุเคราะห์อำนวยความสะดวกจากเจ้าหน้าที่สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรสงคราม โดยกิจกรรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมที่สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย บูรณาการร่วมกับกระทรวงวัฒนธรรม ในโครงการตลาดน้ำสืบสานวัฒนธรรมไทย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/354256833_580807437568070_2050280430378205180_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/354239862_580808697567944_4900809049076290673_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/352238887_580808384234642_725098681312548957_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/354897582_580808724234608_2058643716374208359_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/354261374_580808837567930_8953828891849065552_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/06/355124286_580808424234638_2643503623491829381_n.jpg)