วันที่ 24 เมษายน 2567 เวลา 14.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วย นางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ นายพิสันต์ จันทร์ศิลป์ วัฒนธรรมจังหวัดเชียงราย และผู้แทนจากสมาคมขัวศิลปะได้เข้าพบนายพุฒิพงศ์ ศิริมาตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย เพื่อร่วมหารือถึงการเตรียมความพร้อมการจัดพิธีส่งมอบธงเจ้าภาพการจัดงานมหกรรมศิลปะร่วมสมัยนานาชาติ Thailand Biennale ณ ห้องรับรองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย ศาลากลางจังหวัดเชียงราย รวมถึงได้พบหารือกับศาสตรเมธี ดร เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ศิลปินแห่งชาติ และลงพื้นที่เพื่อติดตามการดำเนินงานจัดพิธีดังกล่าว ร่วมกับผู้แทนจากสมาคมขัวศิลปะ และสมาคมศิลป์ภูเก็จ ณ หอศิลป์ร่วมสมัยเมืองเชียงราย (CIAM)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438705595_754505673531578_1130312557704702475_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438676460_754505740198238_1296266115437143210_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438717460_754505780198234_4505025369120188653_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438686212_754506610198151_767664691067113624_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438706768_754506586864820_2046975437498039986_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438721544_754506056864873_7974609966055971134_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/04/438729370_754506483531497_8973482876737463659_n.jpg)