วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ และข้าราชการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ลงพื้นที่ชมนิทรรศการแสดงผลงานประติมากรรม จากการแกะสลักหินและไม้ “ลานดินและดวงดาว” ของพ่อจรูญ ไชยจิตต์ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของกลุ่มศิลปินแม่ลาว พาวิลเลียน “แม่ลาวเล่นกับโต้ง” ณ เรียวกังอาร์ตเซ็นเตอร์ อ.แม่ลาว จ.เชียงราย จากนั้นไปชมงานนิทรรศการ Because of Love “เพราะว่ารัก” ของคุณโยทะกา จุลโลบล ศิลปิน ณ โรงแรม Doowall อ.เมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427913854_712067121108767_8675110337380062450_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427956436_712067234442089_3021441385968473785_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427927434_712068244441988_2971285614626393418_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427931135_712067767775369_1099431018624809139_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427949854_712068157775330_2294597292554403141_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427963745_712068367775309_486228369347323070_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427956179_712068407775305_717592069171114783_n.jpg)