![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.11-5.jpeg)
ภาพบรรยากาศการถ่ายทอดสด (Live stream) #รายการ “เพลินศิลป์ร่วมสมัย” นำเสนอตอน สร้างตัวตนแบรนด์ดึงดูดกลุ่มเป้าหมายด้วยการใช้ภาพ
1.อาจารย์สุวพัชร โสวภาค อาจารย์ประจำสาขาวิชาการออกแบบนิเทศศิลป์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน
2.นายชยพล บุญเรือง(รองแชมป์อันดับ3 รายการขนช้างกราฟิก ปี 6)
3.นางสาวศิริลักษณ์ ชูช่วงไชย
(รองแชมป์อันดับ 2 รายการชนช้างกราฟิก ปี 6) จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ซึ่งเป็นการจัดกิจกรรมอบรมความรู้ศิลปะร่วมสมัย ด้านการออกแบบ จากนักออกแบบอาชีพ พร้อมด้วยนักออกแบบรุ่นใหม่รายการชนช้างกราฟิก ปี 6 ซึ่งจะนำประสบการณ์การลงพื้นที่ และพัฒนาต่อยอดด้านการออกแบบเพื่อเพิ่มมูลค่าให้กับชุมชน มาถ่ายทอดแก่ผู้ที่สนใจงานด้านการออกแบบ ให้สามารถนำไปพัฒนา สร้างสรรค์ผลงานการออกกับธุรกิจของตนเอง หรือสร้างอาชีพและรายได้เสริมในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส COVID-19
สามารถรับชมได้ทาง https://www.facebook.com/OfficeOfContemporaryArtAndCulture/
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.1-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.2-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.3-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.4-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.5-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.6-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.7-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.8-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.9-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.10-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.11-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.12-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.13-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.14-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.15-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/29.16-5.jpeg)