![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340.jpeg)
วันพุธที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๖๓
เวลา ๑๔.๐๐ น. นายสมชาย หาญภักดีปฏิมา รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ เป็นประธาน
ในพิธีเปิดนิทรรศการ “CHAVALIT SOEMPRUNGSUK 80+ ART FESTIVAL THAILAND IN KRABI” ณ ศูนย์การเรียนรู้วัฒนธรรมอันดามัน จังหวัดกระบี่ โดยมี นายกีรติศักดิ์ ภูเก้าล้วน นายกเทศมนตรีเมืองกระบี่ กล่าวต้อนรับ
และนายสุชาย พรศิริกุล ผู้จัดการกองทุนศิลปะ ชวลิต เสริมปรุงสุข กล่าวรายงานการจัดนิทรรศการดังกล่าว โดยมีผู้แทนจากสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย หน่วยงานราชการ องค์กรเอกชน คณะกรรมการสภาเทศบาลเมืองกระบี่ และศิลปินของจังหวัดกระบี่ เข้าร่วมในพิธีเปิดนิทรรศการฯ เป็นจำนวนมาก
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-1-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-2-1-1024x683.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-3-1-1024x768.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-4-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-5-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-6-1-1024x768.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-7-1-1024x768.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-8-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/340-9-1-1024x768.jpeg)