![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182.jpeg)
วันอังคารที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ ดร.วิมลลักษณ์ ชูชาติ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เยี่ยมชมการสร้างสรรค์ผลงานของศิลปินโครงการช้างสร้างศิลป์ถิ่นช้าง – งู (ดอยสะโง้) ณ Sridonmoon Art Space ดอยสะโง้ ต.ศรีดอนมูล อ.เชียงแสน จ.เชียงราย ที่จะนำผลงามาจัดแสดงที่ หอศิลป์Sridonmoon Art Space ระหว่างวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๓ ถึง ๓๑ มกราคม ๒๕๖๔ พร้อมได้ร่วมหาแนวทางร่วมกับศิลปินในการผลักดันจังหวัดเชียงรายให้เป็นเมืองศิลปะและพัฒนาให้เป็นศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และแหล่งท่องเที่ยวด้านศิลปวัฒนธรรมต่อไป
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/182-9.jpeg)