![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341.jpeg)
วันที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๖๓
สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยร่วมกับสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดอำนาจเจริญ
จัดกิจกรรมการมอบรางวัลแก่เจ้าของผลงานที่ชนะการประกวดผลงานการประดิษฐ์ออกแบบหน้ากากยักษ์คุ อัตลักษณ์จังหวัดอำนาจเจริญ การประกวดการออกแบบตัดเย็บชุดแต่งกายผ้าพื้นถิ่นและการถ่ายแบบชุดแต่งกายผ้าพื้นถิ่นจังหวัดอำนาจเจริญ ภายใต้โครงการเทศกาลศิลปะร่วมสมัยลุ่มแม่น้ำโขง โดยมีนายธนูสินธ์ ไชยสิริ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีมอบรางวัลและร่วมถ่ายแบบ พร้อมด้วย นางสาววาสนา ไชยพรรณา วัฒนธรรมจังหวัดอำนาจเจริญ และนางสาวสุวิมล วิมลกาญจนา ผู้อำนวยการศูนย์เครือข่ายสัมพันธ์และแหล่งทุน ประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดอำนาจเจริญ (นายสกนธ์ บุญวิทย์) ร่วมด้วย ณ โรงแรมชิตสกนธ์ฟลาวเวอร์แลนด์ ตำบลบุ่ง อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-2-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-3-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-4-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-5-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-6-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-7-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-8-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-9-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/341-10-1.jpeg)