วันอังคารที่ 5 มิถุนายน 2567 เวลา 13.30 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย กระทรวงวัฒนธรรม เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการคัดเลือกศิลปินเข้าร่วมกิจกรรมเผยแพร่แลกเปลี่ยนด้านศิลปะร่วมสมัย ระหว่างศิลปินไทยกับศิลปินจากกลุ่มประเทศอนุภูมิภาคลุ่มแม่น้ำโขง (GMS Artist Residence) ณ จังหวัดเชียงราย ภายใต้โครงการเทศกาลศิลปะร่วมสมัยลุ่มแม่น้ำโขง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ครั้งที่ 3/ 2567
โดยมีผู้บริหารฯ พร้อมด้วยข้าราชการ และคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เข้าร่วมการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ชั้น 3 อาคารวัฒนธรรมวิศิษฏ์ กระทรวงวัฒนธรรม และผ่านระบบออนไลน์ (Zoom Meeting)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447623606_780159487632863_4126681368248921766_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447641560_780158774299601_5390015311552143811_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447667718_780158734299605_4040219844338326611_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447779136_780159437632868_7663156924630519784_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447779392_780159477632864_1866518133723589977_n.jpg)