วันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม 2567 นายโกวิท ผกามาศ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนางรพีพร คล่องธนาคม เลขานุการกรม และเจ้าหน้าที่ สศร. เข้าเยี่ยมเครือข่ายศิลปินร่วมสมัย ณ บ้านศิลป์ รังนกในสวน จังหวัดพิษณุโลก โดยมีคุณนภิศ ศิลปานนท์ เป็นผู้ดูแล ซึ่งเป็นสถานที่ที่เหล่าบรรดาศิลปินวาดภาพได้มารวมตัวกัน โดยใช้พื้นที่บ้านสวนแห่งนี้สอนวาดภาพให้แก่เด็กๆ หรือคนที่สนใจ มีการสอนเย็บสมุด สอนวาดลายเส้น มีศิลปะให้เยาวชนได้ร่วมกิจกรรม โดยเป็นจุดรวมคนทำงานศิลปะเพื่อพูดคุยค้นหาความรู้ อีกทั้งยังมีห้องสมุดที่มีหนังสือหลากหลายแนวให้อ่าน และมุมขายของที่ระลึก เช่น สมุดทำมือปกผ้า โปสการ์ด และภาพวาด
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449985396_799632682352210_1987661530875420463_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449987088_799632732352205_2177984836829349664_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450328847_799632769018868_1732534198163651987_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450327001_799633415685470_1160601097584106_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449979560_799634412352037_8741147173454436085_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450328405_799632782352200_2986293271444297001_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450346783_799634329018712_735631172766684598_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450327868_799634292352049_4127064581923201403_n.jpg)