วันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.30 น. นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย กระทรวงวัฒนธรรม เป็นผู้แทนอำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนายจำรัส ศักดิ์จิรพาพงษ์ ประธานคณะกรรมการจริยธรรมสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย คณะผู้บริหาร ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของสำนักงานศิลปวัฒนธรรม ร่วมกันนำสิ่งของที่รับบริจาค ระหว่างวันที่ 17-31 กรกฏาคม พ.ศ. 2566 ซึ่งประกอบด้วย สบู่ ยาสีฟัน แปรงสีฟัน ยาสระผม แป้ง โลชั่นทาผิว ผงชักฟอก น้ำยาปรับผ้านุ่ม น้ำยาล้างจาน น้ำยาล้างทำความสะอาดพื้นกระดาษชำระ และผ้าอ้อมสำเร็จรูปของเด็ก และผู้ใหญ่ แผ่นรองชับ ผ้าเช็ดหน้าผืนใหญ่ ผ้าเช็ดตัวและน้ำดื่ม เป็นต้น นำไปมอบให้แก่สถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการบ้านนนทภูมิ จังหวัดนนทบุรี โดยมี นางสาววริยาภรณ์ พรนภดล ผู้ปกครองสถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการบ้านนนทภูมิ จังหวัดนนทบุรี เป็นผู้รับมอบสิ่งของจำนวนดังกล่าว
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366668018_609846821330798_2185802335016093607_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366248924_609848187997328_18291971231160688_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366324908_609848161330664_6802052894117378803_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366084924_609848027997344_298391340443831294_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366339060_609847981330682_4986338634239446272_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/08/363939680_609847944664019_6361664646076164457_n-1.jpg)