เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กรกฎาคม 2566 เวลา 13.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย มอบหมายให้นางกาญจนา ตุ้มกลีบ ผู้อำนวยการสถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เป็นผู้แทนเข้าร่วมประชุมแลกเปลี่ยนความคิดเห็น หัวข้อ”แนวทางการพัฒนาย่านเศรษฐกิจสร้างสรรค์พระนคร” พื้นที่กรุงรัตนโกสินทร์ชั้นใน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ซึ่งจัดโดยสำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจสร้างสรรค์ (องค์การมหาชน) ร่วมกับศูนย์มิตรเมือง (Urban Ally) แห่งคณะสถาปัตยกรรม มหาวิทยาลัยศิลปากร ณ ห้องประชุม 103 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร (วังท่าพระ) กิจกรรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของการสำรวจและประเมินศักยภาพย่านเศรษฐกิจสร้างสรรค์ในกรุงเทพมหานคร เขตพระนคร ซึ่งมีความมุ่งหมายที่จะผลักดันให้ย่านพระนครเป็นย่านเศรษฐกิจสร้างสรรค์ต้นแบบ
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362274001_600007768981370_3790097874308072357_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362948243_600007805648033_6291419437919323449_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362642176_600007732314707_6334657161674804557_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360139699_600008302314650_4843873413674809005_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362923524_600007838981363_4852893118206301163_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362950476_600007678981379_6647556552445639924_n.jpg)