วันที่ 27 พฤษภาคม 2566 นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย มอบหมายให้เจ้าหน้าที่สถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินกิจกรรมเล่าเรื่องตลาดน้ำผ่านอินฟลูเอนเซอร์ท้องถิ่น โดยถ่ายทำคลิปสารคดี และแนะนำเยาวชนในท้องถิ่นเพื่อให้สามารถจัดทำคลิปที่น่าสนใจ มีจุดขายเกี่ยวกับอัตลักษณ์ท้องถิ่นได้ด้วยตัวเอง ณ ตลาดน้ำวัดท่าการ้อง อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ทั้งนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จากเจ้าหน้าที่สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดพระนครศรีอยุธยาในการอำนวยความสะดวก และได้รับเกียรติจาก พระพิพัฒนศาสนกิจวิธาน เจ้าอาวาสวัดท่าการ้อง และคุณนิรุตต์ โลหะรังสี แฟนพันธุ์แท้ประวัติศาสตร์กรุงศรีอยุธยา ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการให้ข้อมูล
กิจกรรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมที่สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย บูรณาการร่วมกับกระทรวงวัฒนธรรม ในโครงการตลาดน้ำสืบสานวัฒนธรรมไทย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/348979990_1183833208913952_2636981665247560966_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/349330457_170818159008906_1911892574606716526_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/349669193_153278480944138_4330460936096884124_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/349687301_797482494957432_3384334065108807768_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/349867708_292920589769534_4350863319098916348_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/350114203_634567601884209_6011796947754692893_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/350294842_1654854724958633_8591558461814798112_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/349648206_1246772145973597_1958172667486596770_n.jpg)