วันพุธที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรม กระทรวงวัฒนธรรม พร้อมด้วย นางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ ให้การต้อนรับนายชนะ สัมพลัง นายกสมาคมสถาปนิกสยาม ในพระบรมราชูปถัมภ์ พร้อมคณะฯ ซึ่งเข้าพบเพื่อหารือเรื่องการเข้าร่วมงานเวนิสเบียนนาเล (The International Architecture Exhibition – La Biennale di Venezia) นิทรรศการสถาปัตยกรรมนานาชาติที่ใหญ่ที่สุดในโลกจัดขึ้นทุก 2 ปี ณ นครเวนิส ประเทศอิตาลี ตลอดจนความร่วมมือต่างๆ ระหว่างสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยและสมาคมสถาปนิกสยาม ในพระบรมราชูปถัมภ์ เพื่อร่วมขับเคลื่อนงานศิลปะร่วมสมัย สาขาสถาปัตยกรรม ต่อไป
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430853758_725517996430346_1327409392535216361_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429779953_725518049763674_5214447689168622123_n.jpg)