เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2567 นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ สศร. เข้าร่วมกิจกรรมเสวนาในโปรแกรม Masterclass ของงาน Chiang Rai Moving Image Salon ที่จัดโดย Common Move พร้อมด้วยผู้อำนวยการฝ่ายศิลป์และภัณฑารักษ์ ทั้งนี้ กิจกรรมเสวนาดังกล่าว นำเสนอผลงานภาพเคลื่อนไหวจากคนทำหนังและศิลปินในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ โดยเชิญ Nguyen Trinh Thi ศิลปินชาวเวียดนาม ผู้ก่อตั้ง DocLab และมีผลงานเข้าร่วมในงานไทยแลนด์ เบียนนาเล่ เชียงราย 2023 ร่วมเสวนาและแสดงผลงานภาพเคลื่อนไหว โดยมี ปฐมพงศ์ มานะกิจสมบูรณ์ ดำเนินรายการ ภายใต้การสนับสนุนของ CINEMA FOR All และในช่วงค่ำเข้าร่วมกิจกรรมฉายภาพยนตร์คัดสรรค์ของ Nguyen Trinh Thi โดย Moving Image Salon ณ The Ark Chiang Rai
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423132326_703603081955171_5637817936159261555_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423132407_703603171955162_8410994374014994260_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423193896_703601581955321_7197040760443824888_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423133780_703603331955146_8528790253413359769_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423159849_703602991955180_8043531400503407493_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423160246_703603305288482_878417054588605598_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423239807_703602975288515_6789266719491188935_n.jpg)