วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 นายโกวิท ผกามาศ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนางรพีพร คล่องธนาคม เลขานุการกรม และเจ้าหน้าที่ สศร. ร่วมส่งมอบช้างบำบัด ฯ จากโครงการ OCAC เราทำความดีด้วยหัวใจ ศิลป์อาสา ประดิษฐ์ช้างบำบัด เพื่อผู้ป่วยโรคอัมพาต เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 จำนวนทั้งสิ้น
500 ตัว ให้แก่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก เพื่อใช้ในกิจกรรมการบำบัดรักษาผู้ป่วยอัมพาตในโรงพยาบาลต่างๆ ของจังหวัดพิษณุโลกต่อไป
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450473839_800239795624832_6807091174662047563_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450354128_800239922291486_4339579444298755924_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450356716_800240315624780_3359769591409165693_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450357218_800240288958116_7593372481094382136_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450343543_800239772291501_3776915006727585055_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450479137_800239742291504_6251556390449649812_n-1.jpg)