เมื่อวันจันทร์ที่ 24 กรกฎาคม 2566 เวลา 14.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยอาจารย์ปัญญา วิจินธนสาร ที่ปรึกษาคณะกรรมการดำเนินงานโครงการฯคณะผู้อำนวยการฝ่ายศิลป์และภัณฑารักษ์ เข้าพบนายพนมบุตร จันทรโชติ อธิบดีกรมศิลปากร พร้อมคณะผู้บริหาร เพื่อหารือเรื่องการขออนุญาตใช้สถานที่โบราณสถานในการจัดแสดงผลงานในโครงการการจัดมหกรรมศิลปะร่วมสมัยนานาชาติ Thailand Biennale, Chieng Rai 2023 โดยที่ประชุมได้มอบหมายให้ทางสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยและคณะผู้อำนวยการฝ่ายศิลป์และภัณฑารักษ์ ติดต่อประสานงานกับหน่วยงานเจ้าของพื้นที่ พร้อมทำงานร่วมกับนักอนุรักษ์ และผู้เชี่ยวชาญด้านสถาปัตยกรรมโบราณ เพื่อหาแนวทางของการสร้างสรรค์ ติดตั้งและรื้อถอนผลงานของศิลปินที่ไม่ส่งผลกระทบต่อโบราณสถานต่อไป
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362947256_601054812209999_6813090577474382591_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/361411159_601053685543445_3605463470581807811_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362932431_601055212209959_4727729964041280241_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362981591_601054792210001_4656531185462153886_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363340235_601055308876616_379069805112078616_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363315156_601054955543318_7391883875215499207_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363307670_601053592210121_1366673779450767751_n.jpg)