วันอังคารที่ 2 กรกฏาคม 2567 เวลา 9.00 น. นางสาวสมลักษณ์ คล่องแคล่ว ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านส่งเสริมงานวิจิตรศิลป์ (ทัศนศิลป์) ร่วมเป็นคณะกรรมการคัดเลือกผลงานวาดภาพระบายสี ในหัวข้อ “72 พรรษา ทศมราชา เพื่ออาณาราษฎรเป็นสุข” จัดโดยศูนย์ประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริและความมั่นคง กองบัญชาการกองทัพไทย โดยมีอาจารย์สังคม ทองมี ผู้อำนวยการศูนย์ศิลป์สิรินธร อำเภอวังสะพุง จังหวัดเลย พร้อมด้วย คณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ร่วมเป็นคณะกรรมการ ซึ่งมีผลงานส่งเข้าร่วมประกวดทั้ง 3 ประเภท ได้แก่ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น และระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย มากกว่า 600 ผลงาน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449691145_796668992648579_5913620502684594274_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449771457_796667985982013_2082975937042275946_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449773606_796668049315340_8893351171563538750_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449522675_796669435981868_2854514412862515514_n-1.jpg)