![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551.jpeg)
วันจันทร์ที่ 23 ธันวาคม 2562 เวลา 17.00 น.
นางสาวนาถนิศา สุขจิตต์ ที่ปรึกษาด้านส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย เป็นผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เป็นประธานในพิธีเปิดงาน “มรดกใหม่ Vibes” พื้นที่ศิลปการแสดงเพื่อการสร้างศิลปินร่วมสมัย โดยมีนายไชยนันท์ แสงทอง วัฒนธรรมจังหวัดนครราชสีมา พร้อมด้วยแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมในพิธี ณ จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เป็นพื้นที่เรียนรู้ละคร ดนตรีและเรื่องเล่าสำหรับเยาวชน ครอบครัว ศิลปินรุ่นกำลังเติบโต และศิลปินมืออาชีพ จากพื้นที่โคราชสู่เวทีโลก กิจกรรมเกิดขึ้นทุกวัน พฤหัสบดี-ศุกร์-เสาร์ สัปดาห์ละ3วัน เริ่ม มกราคม 2563
ก่อตั้งโดย อาจารย์ชนประคัลภ์ จันทร์เรือง(ครูช่าง) ศิลปินศิลปาธร สาขาศิลปะการแสดง
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-10.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/551-11.jpeg)