![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962.jpeg)
เมื่อวันที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ ในช่วงเช้าได้มีพิธีปิดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เทคนิคการถ่ายภาพ และการประกวดภาพถ่าย ภายใต้โครงการเทศกาลศิลปะร่วมสมัยลุ่มแม่น้ำโขง ณ จังหวัดหนองคาย โดยมีนายเผด็จ สุขเกษม วัฒนธรรมจังหวัดหนองคาย ได้เป็นประธานในพิธีเพื่อมอบใบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรม หลังจากนั้นผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ลงพื้นที่เพื่อทดลองปฏิบัติจริงอีกครั้งที่วัดพระธาตุหลวง และวัดสีสะเกด ปูชนียสถานอันสำคัญยิ่งแห่งนครหลวงเวียงจันทน์ สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว เพื่อสร้างสรรค์ผลงาน และนำส่งให้วิทยากรคัดเลือกผลงานที่ได้จากการเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ส่งเข้าประกวดและจัดนิทรรศการในงานเทศกาลศิลปะร่วมสมัยลุ่มแม่น้ำโขง ณ จังหวัดหนองคาย ระหว่างวันที่ ๕-๑๓ มีนาคม ๒๕๖๒ ต่อไป
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/04/962-7.jpeg)