![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145.jpeg)
วันพฤหัสบดีที่ 10 ธันวาคม 2563 เวลา 09.00 น.
นายโกวิทย์ ผกามาศ รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เป็นผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ร่วมรับเสด็จฯ และเข้ารับพระราชทานของที่ระลึก จากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในฐานะผู้ให้การสนับสนุนการจัดงาน นิทรรศการภาพพถ่ายฝีพระหัตถ์ จัดโดยสมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ร่วมกับกรุงเทพมหานคร ที่ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจาก สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี พระราชทานภาพถ่ายฝีพระหัตถ์ที่ทรงฉายทั้งในประเทศ และระหว่างเสด็จเยือนต่างประเทศ ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2562-2563 จำนวนกว่า 150 ภาพ เพื่อนำมาจัดนิทรรศการให้ประชาชนได้เข้าชม ณ ชั้น9 หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร ระหว่างวันที่ 10 ธันวาคม 2563 ถึงวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2564
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-10.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-11.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-12.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/11/145-13.jpeg)