เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.00 น. สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้การต้อนรับ อาจารย์ ดร.ให้แสง ชวนะลิขิกร พร้อมด้วยนักศึกษาหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาปฏิบัติการภัณฑารักษ์ คณะศิลปกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จำนวน 8 คน ในการเข้าชมนิทรรศการฯ ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม เพื่อศึกษาแนวคิดรวมถึงกระบวนการสร้างสรรค์ผลงานของศิลปิน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนมุมมองในการเข้าชมนิทรรศการฯ โดยมีนางสาวณุภัทรา จันทวิช หัวหน้ากลุ่มบริหารจัดการหอศิลป์ พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้การต้อนรับและบรรยายแนะนำตลอดการเข้าชม
ทั้งนี้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture ได้ทุกวัน (ยกเว้นวันจันทร์และวันหยุดนักขัตฤกษ์) ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 17 ธันวาคม 2566 เวลา 10:00 – 16:30 น. ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม สำหรับสถาบันการศึกษาหรือผู้ที่สนใจ ที่เข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture แบบหมู่คณะสามารถลงทะเบียนได้ทาง https://forms.gle/jp6RjofbDdhfeQJ38
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406280361_669367852045361_9216759615632242883_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405968113_669370032045143_8295284975921400727_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406145269_669370652045081_9079718313275327349_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406239932_669370328711780_6052171619306562711_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406280284_669370422045104_8884207672778001577_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406286355_669370212045125_4874009883362591352_n.jpg)