วันเสาร์ที่ 22 กรกฏาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย กระทรวงวัฒนธรรม มอบหมายให้นางสาวสมลักษณ์ คล่องแคล่ว ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านส่งเสริมงานวิจิตรศิลป์ (ทัศนศิลป์) เป็นผู้แทน เข้าร่วมทำหน้าที่คณะกรรมการในการประชุมพิจารณาตัดสินรางวัลนักออกแบบแห่งปีครั้งที่ 18 ประจำปี 2566 (Designer of the year 2023) โดยคณะมัณฑนศิลป์ มหาวิทยาลัยศิลปากร โดยได้รับเกียรติจากคุณนิธิ สถาปิตานนท์ ศิลปินแห่งชาติ เป็นประธานคณะกรรมการตัดสิน พร้อมด้วยคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิให้เกียรติมาร่วมการประชุมฯ ณ บริษัท สถาปนิก49
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362635535_599676555681158_6660273206397985683_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360130453_599676755681138_1320530872177701718_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362281389_599676802347800_8453240735810918483_n-2.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362257382_599677175681096_397007645391129842_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362914912_599677165681097_1198974088033451939_n-2.jpg)