![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578.jpeg)
วันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562
ดร. วิมลลักษณ์ ชูชาติ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้เกียรติเยี่ยมชมการนำเสนอผลงานของนักออกแบบรุ่นใหม่ในโครงการพัฒนาศักยภาพนักออกแบบรุ่นใหม่ (ชนช้างกราฟิก ปีที่ 5) พร้อมด้วยนางสาวสมลักษณ์ คล่องแคล่ว ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านส่งเสริมงานวิจิตรศิลป์ (ทัศนศิลป์) เข้าร่วมงาน ณ ห้องออดิทอเรียม ชั้น 1 หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน ในปีนี้มีนิสิต นักศึกษา จากทั่วประเทศส่งผลงานเข้าร่วมโครงการกว่า 68 ทีม ซึ่งหลังจากการนำเสนอผลงานเสร็จสิ้นคณะกรรมการประกอบด้วยศิลปินศิลปาธร ผู้ทรงคุณวุฒิ และผู้เชี่ยวชาญด้านการออกแบบและพัฒนาชุมชนได้คัดเลือกทีมเข้ารอบเพื่ออบรมเชิงปฏิบัติการและแข่งขันในรายการชนช้างกราฟิก ปี 5 จำนวน 5 ทีม ได้แก่ ทีมกุหลาบไฟ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ทีมหว้างอีติด มหาวิทยาลัยสงขลา วิทยาเขตปัตตานี ทีมมะงุมมะงาหรา มหาวิทยาลัยราชภัฎบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ทีมKhit chen rai วิทยาลัยเพาะช่าง
ทีมวะวาบ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ทั้งนี้ สามารถติดตามรายการชนช้างกราฟิก ได้ทางช่องอัมรินทร์ทีวี ช่อง 34 ทุกวันเสาร์ เวลา 13.00-13.30 น.ออกอากาศตอนแรกวันเสาร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2563
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-10.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-11.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-12.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/01/578-13.jpeg)