เมื่อวันเสาร์ ที่ 6 กรกฎาคม 2567 นายโกวิท ผกามาศ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เข้าร่วมพิธีเปิดงานแสดงนิทรรศการเดี่ยว Further Than Sight ของคุณแทน โฆษิตพิพัฒน์ ณ 333 Gallery warehouse กรุงเทพฯ นิทรรศการมีเรื่องราวที่เป็นการบอกเล่าเรื่องราวผ่านภาพวาดเทคนิคต่าง ๆ และประติมากรรมที่สะท้อนความสัมพันธ์ระหว่างโลกแห่งจินตนาการและโลกแห่งความเป็นจริงที่เขาเองได้ประสบซึ่งส่งผลให้เกิดการพัฒนาเพื่อก้าวข้ามความคิดและมุมมองแบบเดิมๆ โดยภายงานมีผู้เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก
ทั้งนี้สามารถชมนิทรรศการฯได้ตั้งแต่ 6 กรกฎาคม – 31 กรกฎาคม 2567
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449849673_799757619006383_6647449804665247510_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450191626_799757372339741_4761335672981771073_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450212105_799757402339738_977987369084627759_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/449843385_799757465673065_7652885714225581807_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450332480_799757655673046_630489524980254327_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450336215_799757675673044_7883524289313366433_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450120755_799757339006411_4240621898968747389_n.jpg)