เมื่อวันพุธที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ได้รับเกียรติจากอาจารย์ปัญญา วิจินธนสาร ศิลปินแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2557 นายอริญชย์ รุ่งแจ้ง ศิลปินศิลปาธร ประจำปี พ.ศ.2563 พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์วุฒิกร คงคา เป็นวิทยากร กล่าวบรรยาย เพื่อแลกเปลี่ยนแนวคิดและ ส่งต่อแรงบันดาลใจให้กับน้อง ๆ ในโครงการ ฯ ทั้งนี้ ยังได้รับเกียรติจากคณะกรรมการของโครงการ ฯ และผู้บริหารของมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ตเข้าร่วมงาน อาทิ ดร. กมล ทัศนาญชลี ศิลปินแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2540 ศาสตราจารย์เดชา วราชุน ศิลปินแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2550 ผศ.ดร.ภาณุวัฒน์ เสงี่ยม อาจารย์ประจำ วิชาเอกศิลปะและการออกแบบ นายสัมฤทธิ์ เพชรคง ศิลปิน โดยคณะกรรมการของโครงการ ฯ ได้ชมบรรยากาศการสร้างสรรค์ผลงานของผู้เข้าร่วมอบรม พร้อมให้กำลังใจแก่น้อง ๆ ผู้เข้าร่วมโครงการฯ
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429779641_725806636401482_5508917225289013983_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429819396_725806899734789_2647742139751039550_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429823187_725806599734819_243485777850802859_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430774017_725806579734821_1956384712589254377_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430808986_725806379734841_6918452500187591783_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/431475512_725806959734783_5552622105887812330_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/431128583_725805273068285_1318863448938335327_n.jpg)