วันศุกร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย กระทรวงวัฒนธรรมได้ให้การต้อนรับ นายตีแยรี เบย์ล ผู้ช่วยทูตฝ่ายวัฒนธรรมและความร่วมมือ สถานเอกอัครราชทูตฝรั่งเศสประจำประเทศไทย และนายพิเชษฐ กลั่นชื่น ศิลปินศิลปาธร ประจำปี 2552 สาขาศิลปะการแสดง ซึ่งได้เข้าพบเพื่อหารือแนวทางความร่วมมือในการส่งเสริมและเผยแพร่แลกเปลี่ยนศิลปะร่วมสมัย สาขาศิลปะการแสดง ระหว่างศิลปินไทย และศิลปินฝรั่งเศสพร้อมทั้งมอบกระเป๋าที่ระลึก งานมหกรรม Thailand Biennale Chaing Rai 2023 ณ ห้องประชุมผู้บริหารสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ชั้น 3 อาคารวัฒนธรรมวิศิษฏ์ กระทรวงวัฒนธรรม
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426897856_710889937893152_3422821814685380885_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426278217_710889664559846_324339391696626776_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426627035_710889884559824_8251806399213565757_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426303547_710890007893145_8093408384588173551_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426634211_710889761226503_2145711040274181779_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426649120_710889814559831_2970944824872135128_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426739547_710888697893276_2213644600769724766_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426626926_710889187893227_8088770855754584766_n.jpg)