วันที่ 26 กันยายน 2566 เวลา 16.30 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยข้าราชการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย และสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเชียงราย ลงพื้นที่อำเภอพาน เยี่ยมชมหอศิลปะและวัฒนธรรม อำเภอพาน และบริเวณพื้นที่ที่จะพัฒนาเป็น street art ถนนพหลโยธิน (สายเก่า) ซึ่งเป็น 1 ใน 10 ของพาวิลเลียน (Pavilion) ในงานThailand Biennale, Chiang Rai 2023
โดยมีนายวุฒิกร คำมา นายอำเภอเมืองพาน และนายพานทอง แสนจันทร์ สล่าเมืองพาน และเครือข่ายศิลปิน ให้การต้อนรับ
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/384111621_635101868805293_563178765251004278_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/384103613_635101888805291_7163686582157684266_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/383335350_635101912138622_3797014387237512016_n.jpg)