วันอังคาร ที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 เวลา 16.30 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย กระทรวงวัฒนธรรม นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ร่วมกิจกรรม5 ส.ภายในสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยพร้อมทั้งร่วมบริจาคสิ่งของเพื่อนำไปมอบให้สถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการบ้านนนทภูมิ จังหวัดนนทบุรี ณ สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 และเป็นการเทิดทูนในสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เสริมสร้างค่านิยมอัตลักษณ์ไทยและความเป็นไทยรวมทั้งสืบสานรักษาต่อยอดมรดกทางศิลปวัฒนธรรมของไทย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/362950400_601365902178890_3085204728069160843_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363324569_601365582178922_3949352040690777933_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363299233_601365525512261_5245943778819015000_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/363337522_601366348845512_1729300466825906679_n.jpg)