เมื่อวันจันทร์ที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุม สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดลพบุรี นางเพชรรัตน์ เลิศรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานกล่าวเปิดการประชุมรายงานความก้าวหน้าของโครงการฯ และนำเสนอร่างผลงานการออกแบบ ภายใต้โครงการสร้างสรรค์ศิลปะร่วมสมัยเพื่อต่อยอดทุนทางวัฒนธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๖ (จังหวัดลพบุรี)
โดยมี นางกาญจนา ตุ้มกลีบ ผู้อำนวยการสถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ข้าราชการ สศร. รวมถึงคณาจารย์จากมหาวิทยาลัยศิลปากร นำโดย ดร.ศรายุทธ แสนมี ผู้อำนวยการสำนักงานบริการวิชาการ ดร.เรืองลดา ปุณยลิขิต อาจารย์ประจำคณะมัณฑนศิลป์ อ.รัฐ เปลี่ยนสุข ผู้เชี่ยวชาญด้านการออกแบบ พร้อมด้วยนางกฤษณา สิทธิราช วัฒนธรรมจังหวัดลพบุรี และผู้เเทนจากส่วนราชการและเอกชนในจังหวัดลพบุรี เข้าร่วมการประชุมฯ ดังกล่าว
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346827344_575762371079205_1270385361272747052_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/347100986_1591643934676641_649649029303089111_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346783270_1230949341114722_7157365455177910948_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346797185_769701971262236_4801986356462464679_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346809235_1293785391565322_301553090382980723_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346667794_237741312191300_2401242964968247765_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/05/346804778_174513901910075_1810487177323230809_n.jpg)