วันอังคารที่ 25 เมษายน 2566 เวลา 10.00 น. นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยร่วมเป็นคณะกรรมการในการตัดสิน การแข่งขันถ่ายภาพ “241 One Shot Knockout และคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ จากสมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ณ ห้องออดิทอเรียม หอศิลปร่วมสมัยราชดำเนิน” ภายในงานใต้ร่มพระบารมี ๒๔๑ ปี กรุงรัตนโกสินทร์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 21-25 เมษายน 2566 ชิงเงินรางวัลกว่า 40,000 บาท โดยเปิดรับสมัครผู้เข้าร่วม กิจกรรมจำนวน 241 ท่าน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343435375_591032976315087_8596625507625044912_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343130024_1869641680068604_7057621550654423130_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343147981_1063871617792105_1781666282779852854_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343316153_1165969517402720_7384521148197981268_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343303896_927429081712553_2004796424993326698_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343439358_898811864529962_3431382811377731174_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343450171_595656472506562_5294779940743439898_n.jpg)