วันที่ 17 มีนาคม 2566 เวลา 15.30 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เข้าพบนายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย นายกเหล่ากาชาดจังหวัดเลย และผู้แทนสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเลย เพื่อหารือแนวทางพัฒนาและขับเคลื่อนงานศิลปะร่วมสมัยเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวและเศรษฐกิจฐานรากในเขตพื้นที่จังหวัดเลย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336705702_873975943671249_1769274537308441611_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336443016_512564597523762_2067513182581320501_n.jpg)