![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483.jpeg)
วันพุธที่ 5 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 13.00 น.
สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ร่วมกับ เพจ “ดวงใจวิจารณ์” และสาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา จัดกิจกรรมอบรมการเขียนบทวิจารณ์วรรณกรรมร่วมสมัย “ดวงใจวิจารณ์” ครั้งที่ 2 โดยมีกิจกรรมการเสวนาในหัวข้อ “การเปลี่ยนแปลงของการวิจารณ์วรรณกรรมสมัยใหม่ในโลกดิจิทัล” โดยมีวิทยากรในการเสวนา ประกอบไปด้วย นางชมัยภร บางคมบาง ศิลปินแห่งชาติ สาขาวรรณศิลป์ , รศ.ดร. สรณัฐ ไตลังคะ , นายจรูญพร ปรปักษ์ประลัย และ ดร.จิราภรณ์ อัจฉริยะประสิทธิ์ ซึ่งมีนักศึกษาจากสาขาวิชาภาษาไทย เข้าร่วมอบรมจำนวนกว่า 70คน ณ ห้องประชุมช่อแก้ว มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
ซึ่งกิจกรรมการอบรม ดังกล่าว จะจัดครั้งต่อไป ในวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-10.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/483-11.jpeg)