![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.5.jpeg)
วันศุกร์ 19 มีนาคม 2564 เวลา 9.00 – 16.30 น. ดร.วิมลลักษณ์ ชูชาติ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยเป็นประธานคณะกรรมการตัดสินการประกวดภาพถ่ายโครงการศิลปินร่วมสมัย สู้ภัยโควิด ด้วยจิตสำนึก #2 ในหัวข้อ “บันทึกคนไทย หัวใจไม่เคยท้อ” เป็นวันแรก โดยมีนายวรนันทน์ ชัชวาลทิพากร ศิลปินแห่งชาติ นายดาว วาสิกศิริ นายกสมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ นายวศินบุรี สุพานิชวรภาชน์ ศิลปินศิลปาธร พร้อมด้วยคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ เข้าร่วมตัดสินภาพถ่าย รวมทั้งสิ้นกว่า 8,000 ภาพ ณ ห้องออดิทอเรียม หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.5-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/47.10-1.jpeg)