![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.4.jpeg)
วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2564 เวลา 14.00 – 16.00 น. นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “นครศรีธรรมราช ศิลปะไฉไล”ซึ่งในโครงการได้มีกิจกรรมเสวนานิทรรศการศิลปะ โดย 19 ศิลปินหนุ่มสาวเมืองคอน พร้อมด้วยการถ่ายทอดสด ซึ่งโครงการนี้ได้รับการส่งเสริมจากกองทุนส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย ประจำปี 2564
โดยมีนายปรารพ เหล่าวานิช ประธานกรรมการบริหารกองทุนส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย ผศ. ปริทรรศ หุตางกูร ประธานโครงการฯ
นางสาวเอลินร์ หนูแก้ว ตัวแทนศิลปินหนุ่มสาวเมืองคอน ผู้ร่วมเสวนา และนายเอกรัตน์ จิตรมั่นเพียร ผู้ดำเนินรายการเข้าร่วม ณ หอศิลป์ Paretas Art Club อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช
ทั้งนี้สามารถรับชมย้อนหลังได้ ผ่านลิงค์ https://www.facebook.com/fund.ocac/videos/3672235409570002/
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.4-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.5-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.6-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.7-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.8-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/32.9-1.jpeg)